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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amesema 
katika kuimarisha manufaa wanayopata Watanzania kupitia sekta ya madini, mwelekeo 
wa Serikali ni madini hayo kuongezewa thamani hapa nchini, kuwezesha Benki Kuu ya 
Tanzania kuwa na akiba ya dhahabu, na kuhakikisha kuwa wenye leseni za uchimbaji 
madini wanazitumia kikamilifu. 
 
Rais Dkt. Samia ameyasema hayo wakati akifunga Maonesho ya Saba ya Teknolojia na 
Uwekezaji katika Sekta ya Madini yaliyofanyika katika viwanja vya Kituo cha Uwekezaji 
cha Bombambili. 
 
Aidha, Rais Dkt. Samia amesema ni hatua muhimu kwa wadau kukutana na 
kubadilishana uzoefu, teknolojia na kupata elimu ya fursa zinazopatikana kwenye sekta 
ya madini katika kuimarisha uwekezaji na kuongeza ushiriki na manufaa kwa 
Watanzania kupitia sekta hii. 
 
Hali kadhalika, Rais Dkt. Samia amesema Serikali imeanza kutekeleza mpango wa 
kuhakikisha Tanzania inakuwa na akiba ya kutosha ya dhahabu kupitia wamiliki wa 
leseni na wafanyabiashara wa madini kutenga asilimia 20 ya dhahabu inayozalishwa 
nchini na kuiuzia Benki Kuu ya Tanzania.  
 
Awali, Rais Dkt. Samia alitembelea kiwanda cha Geita Gold Refinery na Soko la Madini 
la Geita ambalo ni moja kati ya masoko 44 katika mikoa yote na vituo 103 vya kununulia 
madini, na kutoa rai kwa wachimbaji wadogo kuendelea kutumia masoko hayo ambayo 
yanawahakikishia soko la uhakika. 
 
Vilevile, leo Rais Dkt. Samia amekagua maendeleo ya ujenzi wa Daraja la JP Magufuli 
linalounganisha eneo la Kigongo (Misungwi) na Busisi (Sengerema) lenye urefu wa 
kilomita 3, na kusalimiana na Bi. Juliana Stephano Kidaso mama mzazi wa Mama Janeth 
Magufuli. 
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